Diễn Đàn Lớp 11B1 THPT Gò Vấp
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Lớp 11B1 THPT Gò Vấp

† oOo ™®_B1_®™ oOo †

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Bác sĩ ơi, rắc rối...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptySun Mar 21, 2010 1:17 pm

biryul
biryul

Super mod

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 321
Points Points : 6719
Join date Join date : 13/03/2010
Đến từ Đến từ : land of god

Bài gửiTiêu đề: Bác sĩ ơi, rắc rối...

Khi con trai bước vào tuổi dậy thì, các bạn gặp nhiều rắc rối, không kém gì con gái.

Phần lớn những rắc rối ấy xoay quanh hai viên bi bé xíu là tinh hoàn…
[You must be registered and logged in to see this image.]
1. Chào bác sĩ, cháu là một bạn đọc ở Cà Mau, cháu có rất nhiều thắc mắc, bác sĩ giải đáp cho cháu nhé! Nếu trường hợp con trai sinh ra chỉ thấy có bìu mà không thấy hai tinh hoàn thì làm thế nào? (Nguyễn. T. Danh)

+ Bác sĩ Lê Thúy Tươi:

- Trong bào thai hai tinh hoàn nằm trong ổ bụng như hai viên bi bé xíu. Bìu đã hình thành như hai cái túi chứa tinh hoàn. Khi chưa “yên vị” chúng “đi chơi” theo kiểu tuột lên, tuột xuống giữa bìu và ổ bụng. Một thời gian ngắn trước khi ra đời chúng mới xuống bìu và chịu nằm yên ở đó. Bạn nào ra đời mà không thấy tinh hoàn thì chắc là hai kẻ đó mải chơi “quên” không trở về nhà đúng kì hạn. Lúc này các bác sĩ đành phẫu thuật, kéo hai kẻ lang thang kia về đúng chỗ của nó.

2. Thưa bác sĩ, tại sao phải kéo tinh hoàn về mà không để trong ổ bụng cho an toàn, kín đáo như buồng trứng của “phe kia”?
[You must be registered and logged in to see this image.]
+ Bác sĩ Lê Thúy Tươi:

- Ối trời, đây không phải là thắc mắc của bạn đâu mà của tất cả phe đàn ông. Ai đời trước cả thế giới mà đá phạt 16 mét các cầu thủ cứ lấy tay che che vào “chỗ đó” kẻo “bộ phận chính” có nguy cơ bị giập nát, bị đau... Câu trả lời là tinh trùng chỉ được sản xuất trong điều kiện nhiệt độ ở bìu luôn thấp hơn thân nhiệt từ 3 - 4 độ. Bìu như một cái áo 7 lớp có tác dụng điều hòa nhiệt độ tuyệt vời để cho “nhà máy” tinh hoàn hoạt động. Một nửa thế giới được treo toòng teng trong cái áo như vậy có ghê không? Bởi thế nếu các bạn cứ mặc quần bó để cho “môi trường chung quanh” tinh hoàn luôn ở tình trạng nhiệt độ cao thì hãy coi chừng, “nhà máy” của bạn hoạt động sẽ trục trặc. Nếu bạn bị virus bệnh quai bị tấn công thì nên nằm nghỉ, giữ gìn kẻo biến chứng của nó là gây teo tinh hoàn. Bạn cũng chớ dại đi chơi bời “để thử” bởi hiện nay bệnh lậu đang lan tràn và nhiễm bệnh rất dễ tắc ống dẫn tinh gây vô sinh sau này, đó là chưa kể cùng lúc bạn có thể nhiễm HIV nữa đấy.

3. Cháu rất lo lắng vì mấy bạn cùng trang lứa cằm đã mọc “mạ non”, còn cháu lại nhẵn thín như mấy bạn gái. Chúng nó giọng ồm ồm, còn cháu cứ... trong veo. Có phải cháu bị ái nam, ái nữ ? (Nguyễn văn D, 16 tuổi, Bình Dương)

+ Bác sĩ Lê Thúy Tươi:

- Nghe bạn than bác sĩ cũng muốn lên cơn sốt. Thấy bạn hốt hoảng tưởng bị “ái nam, ái nữ” bác sĩ cũng toát mồ hôi. Câu chuyện sẽ bắt đầu khi “hai viên bi” có tên gọi Tinh hoàn được các vị chỉ huy tít trên não phát lệnh “đóng cầu dao” khởi động. Lúc ấy hormone nam tính có tên cúng cơm là Testosterone từ trong gan ruột của hai ông này tiết ra làm rung động toàn thân, biến cậu bé ngày nào trở thành một chàng trai. Ba mẹ và xã hội gọi mình là “mới lớn”, các bác sĩ gọi đó là “dậy thì”, còn bạn chỉ chú ý tới ba cái lẻ tẻ: mọc tí râu lún phún hay vỡ giọng. Thật ra dậy thì có cả một rổ những dấu hiệu: mộng tinh hay các bạn gọi là “giấc mộng ướt... quần tà lỏn”, mọc lông ở vùng kín, mọc râu, giọng trầm, xương to, da dầy, cơ chắc và đặc biệt cứ... khoái dòm các bạn gái. Chẳng hiểu sao lâu nay mình chơi với tụi nó, đấm nhau, túm tóc, tắm mưa, chơi kéo co nắm tay nhau chả thấy gì, bây giờ gặp í trời ơi sao hai tai đỏ, mặt đỏ, nói năng ý tứ, thích làm duyên hơn. Đó là chàng trai mới lớn.

Trở lại chuyện của bạn. Nếu các bộ phận trong cơ thể bạn đang bình thường thì “hai ông đạo diễn” chưa bị đánh thức vẫn còn “ngọa hổ tàng long” chờ ngày vươn vai đứng dậy. Các ông ấy mà bật dậy, cơ thể bạn như vỡ òa ra... Tuy nhiên cũng phải cẩn thận một chút. Chẳng hạn bạn đã tự kiểm xem hai viên bi có đủ hay tạo hóa chơi khăm chỉ ban phát cho bạn hai cái túi chứa, bên trong lại trống huơ, trống hoác. Nếu quả là như vậy thì bạn phải xin ba mẹ cho đến bệnh viện Bình Dân. Các bác sĩ sẽ siêu âm xem hai viên bi đang ở đâu? Sau khi đã kiểm tra cẩn thận, bạn thấy không thiếu món gì thì cứ yên tâm chờ đợi. Mười sáu tuổi chưa có gì phải nôn nóng sờ cằm, kiếm hoặc nhổ “long tu”. Thường ở đời nhiều thứ chậm không chỉ chắc mà còn “ngon lành” hơn đấy bạn ạ.

Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptySun Mar 21, 2010 2:47 pm

heonaj1230
heonaj1230

Mod

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 111
Points Points : 5564
Join date Join date : 14/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bác sĩ ơi, rắc rối...

má , mài post cái này làm gì , post truyện ếch con cho tao đọc còn hay hơn 

Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptySun Mar 21, 2010 3:49 pm

baoanh1993
baoanh1993

5%

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 19
Points Points : 5244
Birthday Birthday : 12/11/1993
Join date Join date : 17/03/2010
Đến từ Đến từ : tu dau ke cha tao

nhãm....................

Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptyMon Mar 22, 2010 11:19 pm

nhox_eviL
nhox_eviL

60%

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 126
Points Points : 5810
Birthday Birthday : 25/04/1993
Đến từ Đến từ : HCM city

sao đọc wa thấy giống thằng Thắng wá vậy
rolling on the floor

Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptyMon Mar 22, 2010 11:21 pm

nhox_eviL
nhox_eviL

60%

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 126
Points Points : 5810
Birthday Birthday : 25/04/1993
Đến từ Đến từ : HCM city

mày yêu nó hay sao mà cứ post bài về nó woài dzậy rolling on the floor

Bác sĩ ơi, rắc rối... EmptyTue Mar 23, 2010 7:12 pm

biryul
biryul

Super mod

Nam
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 321
Points Points : 6719
Đến từ Đến từ : land of god

chán sống ah`post cho những ai hok bik thì đọc

Bác sĩ ơi, rắc rối... Empty

Sponsored content

Bác sĩ ơi, rắc rối...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Welcome to you!
««♥»»--B1-FORUM.CO.CC--««♥»»
-‘๑’- Chào mừng bạn đến với diễn đàn của lớp 11B1 -‘๑’-
-‘๑’- Khóa 2009-2011 trường THPT Gò Vấp !!! -‘๑’-
-‘๑’- Chúc bạn có những phút giây vui vẻ ! -‘๑’-

-‘๑’-» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«-‘๑’-
Username:
Password:
Remember me?

»»» Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký «««
Sử dụng mã nguồn PhpBB2
© 2009 - 2010 Nhóm phát triển website và thành viên .
BQT không chịu bất cứ trách nhiệm nào từ nội dung bài viết của thành viên.

Forum Blogtruyen
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất